รายชื่อผู้ได้รับเกียรติบัตร/วุฒิบัตร
ลำดับที่ | เลขที่ | ชื่อรางวัล | ผู้ได้รับรางวัล | สังกัด |
๑ | ๑๓๖๒/๒๕๖๒ | สถานศึกษาพัฒนาการเรียนการสอนตามปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ดีเด่น | โรงเรียน ตชด.การท่าอากาศยานแห่งประเทศไทย | |
๒ | ๑๓๖๐/๒๕๖๒ | สถานศึกษาพัฒนาการจัดการเรียนการสอนแบบ Active Learning ดีเด่น | โรงเรียนบ้านแก้งนาง | |
๓ | ๑๓๖๑/๒๕๖๒ | สถานศึกษาพัฒนาการเรียนการสอนตามปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ดีเด่น | โรงเรียนบ้านฝั่งแดง | |
๔ | ๑๓๕๙/๒๕๖๒ | สถานศึกษาพัฒนาการจัดการเรียนการสอนแบบ Active Learning ดีเด่น | โรงเรียนบ้านกกตูม | |
๕ | ๑๓๕๘/๒๕๖๒ | สถานศึกษาจัดกิจกรรมพัฒนาทักษะภาษาอังกฤษในชีวิตประจำวัน ดีเด่น | โรงเรียนบ้านขัวสูง | |
๖ | ๑๓๕๖/๒๕๖๒ | โรงเรียนแกนนำคุณธรรม ระดับเขตพื้นที่ | โรงเรียนบ้านนาหลัก | |
๗ | ๑๓๕๗/๒๕๖๒ | สถานศึกษาจัดกิจกรรมพัฒนาทักษะภาษาอังกฤษในชีวิตประจำวัน ดีเด่น | โรงเรียนบ้านนาหลัก | |
๘ | ๑๓๕๕/๒๕๖๒ | โรงเรียนแกนนำคุณธรรม ระดับเขตพื้นที่ | โรงเรียนบ้านห้วยตาเปอะ | |
๙ | ๑๓๕๔/๒๕๖๒ | รวมพลังขับเคลื่อนคุณภาพการศึกษา ดีเด่น | เครือข่ายดงหลวงตอนบน | |
๑๐ | ๑๓๔๗/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านการอ่านออกเขียนได้ยกโรงเรียน | โรงเรียนบ้านมะนาว | |
๑๑ | ๑๓๔๘/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับมัธยมศึกษา ดีเด่น | โรงเรียนห้วยตาเปอะ | |
๑๒ | ๑๓๔๖/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านการอ่านออกเขียนได้ยกโรงเรียน | โรงเรียนหมู่บ้านป่าไม้ | |
๑๓ | ๑๓๒๗/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพการศึกษาโดยใช้กระบวนการ PLC ดีเด่น | โรงเรียนบ้านสานแว้ | |
๑๔ | ๑๓๒๖/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพการศึกษาโดยใช้กระบวนการ PLC ดีเด่น | โรงเรียนบ้านหนองคอง | |
๑๕ | ๑๓๒๑/๒๕๖๒ | พัฒนาผลสัมฤทธิ์ทางการชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | โรงเรียนบ้านกกตูม | |
๑๖ | ๑๓๒๐/๒๕๖๒ | พัฒนาผลสัมฤทธิ์ผู้เรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ บรรลุเป้าหมายเขตพื้นที่ | โรงเรียนบ้านขัวสูง | |
๑๗ | ๑๓๑๘/๒๕๖๒ | จัดการเรียนการสอนตามนโยบาย "ลดเวลาเรียน เพิ่มเวลารู้" ดีเด่น | โรงเรียนห้วยตาเปอะ | |
๑๘ | ๑๓๑๙/๒๕๖๒ | มีผลสัมฤทธิ์ทางการเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | โรงเรียนบ้านขัวสูง | |
๑๙ | ๑๓๑๗/๒๕๖๒ | จัดการเรียนการสอนตามนโยบาย "ลดเวลาเรียน เพิ่มเวลารู้" ดีเด่น | โรงเรียนบ้านกกตูม | |
๒๐ | ๑๓๑๖/๒๕๖๒ | บริหารจัดการเรียนการสอน โดยใช้ DLTV ดีเด่น | โรงเรียนพระราชทานบ้านหนองหมู | |
๒๑ | ๑๓๑๕/๒๕๖๒ | บริหารจัดการเรียนการสอน โดยใช้ DLTV ดีเด่น | โรงเรียนบ้านนาหลัก | |
๒๒ | ๑๘๐๒/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับประถมศึกษา ดีเด่น | โรงเรียนบ้านมะนาว | |
๒๓ | ๑๓๒๓/๒๕๖๒ | จัดกระบวนการนิเทศภายใน ดีเด่น | ร.ต.ท.สุรชัย สำรองพันธ์ | ครูใหญ่ ศกร. ตชด. ใต้ร่มพระบารมี (ธอส.อุปถัมภ์) |
๒๔ | ๓๑๕๗/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางรุ่งทิพย์ เชื้อคมตา | บ้านกกตูม |
๒๕ | ๔๖๕๓/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ | นางศรีวิไล เฉลิมชาติ | บ้านแก้งนาง |
๒๖ | ๓๑๕๘/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางณัฎฐพร แสงฤทธิ์ | บ้านขัวสูง |
๒๗ | ๓๑๕๙/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางสาวปักษาสวรรค์ นาโสก | บ้านติ้วราษฎร์อุทิศ |
๒๘ | ๓๑๖๐/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นายชัยนิยม เชื้อคำจันทร์ | บ้านนาหลัก |
๒๙ | ๓๑๖๑/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางนิรวรรณ วาริกูด | บ้านนาหินกอง |
๓๐ | ๓๑๖๒/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางอลิษา เศษฤทธิ์ | บ้านปากช่อง |
๓๑ | ๔๔๙๔/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๑ | นางอลิษา เศษฤทธิ์ | บ้านปากช่อง |
๓๒ | ๓๑๖๓/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางสาวนิชาภัทร์ อุ่นชัย | บ้านฝั่งแดง |
๓๓ | ๔๕๗๘/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๒ | นางสาววิไลวรรณ ปู่บุตรชา | บ้านฝั่งแดง |
๓๔ | ๓๑๖๔/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางมะลิวรรณ์ อนันตบุตร | บ้านมะนาว |
๓๕ | ๔๖๕๒/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ | นางจิฬาพรรณ สุขพันธ์ | บ้านมะนาว |
๓๖ | ๓๑๖๕/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางพรพันธ์ ไชยสุข | บ้านสานแว้ |
๓๗ | ๓๑๖๖/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางสาวณัฐชยา โพธิ์วิฑูรย์ | บ้านหนองคอง |
๓๘ | ๓๑๖๗/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางสาวโชติกา สิทธิโสม | พระราชทานบ้านหนองหมู |
๓๙ | ๔๕๗๖/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๒ | นางสาวสุพรรณี จรีรัตน์ | พระราชทานบ้านหนองหมู |
๔๐ | ๑๓๕๒/๒๕๖๒ | พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายวุฒิพงษ์ เชื้อคมตา | โรงเรียนบ้านกกตูม |
๔๑ | ๑๓๔๕/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียน ดีเด่น | นายวุฒิพงษ์ เชื้อคมตา | โรงเรียนบ้านกกตูม |
๔๒ | ๑๓๓๙/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ดีเด่น | นางลิดาวรรณ เชื้อคมตา | โรงเรียนบ้านกกตูม |
๔๓ | ๑๓๓๐/๒๕๖๒ | ปรับเปลี่ยนกระบวนการเรียนรู้ Active Learning ดีเด่น | นางกัลยา จิตจำนงค์ | โรงเรียนบ้านกกตูม |
๔๔ | ๑๓๔๑/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการอ่านออกเขียนได้ ดีเด่น | นางสวาท เชิดบุญเรือง | โรงเรียนบ้านแก้งนาง |
๔๕ | ๑๓๓๔/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ดีเด่น | นายนิติวุฒิ บุศยอำคา | โรงเรียนบ้านแก้งนาง |
๔๖ | ๑๓๕๐/๒๕๖๒ | พัฒนาด้านผลสัมฤทธิ์ผู้เรียน ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น (คะแนนพัฒนาสูง) | นางณัฏฐพร แสงฤทธิ์ | โรงเรียนบ้านขัวสูง |
๔๗ | ๑๓๒๙/๒๕๖๒ | บริหารจัดการพัฒนาระบบประกันคุณภาพภายใน ดีเด่น | นางพรรณทิพย์ จิตรจักร | โรงเรียนบ้านติ้วราษฎร์อุทิศ |
๔๘ | ๑๓๔๐/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการอ่านออกเขียนได้ ดีเด่น | นางเข็มเพชร อาจวิชัย | โรงเรียนบ้านนาหลัก |
๔๙ | ๑๓๓๖/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดีเด่น | นางสาวเยาวพา สีธรรม | โรงเรียนบ้านนาหลัก |
๕๐ | ๑๓๓๕/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ดีเด่น | นางสาวรัศมี พรมษา | โรงเรียนบ้านนาหินกอง |
๕๑ | ๑๓๓๑/๒๕๖๒ | ปรับเปลี่ยนกระบวนการเรียนรู้ Active Learning ดีเด่น | นายมณีรัตน์ พิมพ์สวัสดิ์ | โรงเรียนบ้านนาหินกอง |
๕๒ | ๑๓๒๘/๒๕๖๒ | บริหารจัดการพัฒนาระบบประกันคุณภาพภายใน ดีเด่น | นายทองสม สมลับ | โรงเรียนบ้านนาหินกอง |
๕๓ | ๑๓๔๔/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียน ดีเด่น | นางสาวสิลาพร อุคำ | โรงเรียนบ้านฝั่งแดง |
๕๔ | ๑๓๓๓/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ดีเด่น | นายดุษฎี สมสวย | โรงเรียนบ้านฝั่งแดง |
๕๕ | ๑๓๕๓/๒๕๖๒ | พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางปานระวีร์ อัมพรพงษ์ | โรงเรียนบ้านมะนาว |
๕๖ | ๑๓๓๒/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ดีเด่น | นายพรชัย มายา | โรงเรียนบ้านมะนาว |
๕๗ | ๑๓๒๕/๒๕๖๒ | บริหารจัดการพัฒนากระบวนการอ่านออกเขียนได้ยกโรงเรียน | นาสมบูรณ์ ศรีหาพล | โรงเรียนบ้านมะนาว |
๕๘ | ๑๓๔๒/๒๕๖๒ | พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น | นางชนิดา เจริญภูมิ | โรงเรียนบ้านสานแว้ |
๕๙ | ๑๓๕๑/๒๕๖๒ | พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายอำนวยพร บัวแก้ว | โรงเรียนหมู่บ้านป่าไม้ |
๖๐ | ๑๓๒๔/๒๕๖๒ | บริหารจัดการพัฒนากระบวนการอ่านออกเขียนได้ยกโรงเรียน | นายโกสินธ์ พรหมเสนา | โรงเรียนหมู่บ้านป่าไม้ |
๖๑ | ๑๓๔๙/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับมัธยมศึกษา ดีเด่น | นายสุนทร นิลม้าย | โรงเรียนห้วยตาเปอะ |
๖๒ | ๑๓๔๓/๒๕๖๒ | พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น | นางจารุดา อัฐนาค | โรงเรียนห้วยตาเปอะ |
๖๓ | ๑๓๓๘/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ดีเด่น | นางสาววัลลี คนไว | โรงเรียนห้วยตาเปอะ |
๖๔ | ๑๓๓๗/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดีเด่น | นายสุนทร นิลม้าย | โรงเรียนห้วยตาเปอะ |
๖๕ | ๑๓๒๒/๒๕๖๒ | จัดกระบวนการนิเทศภายใน ดีเด่น | นายวรชาติ สกุลเดช | โรงเรียนห้วยตาเปอะ |
๖๖ | ๔๕๗๗/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๒ | ส.ต.อ.ศิวนัส บอนคำ | ศกร.ตชด.ใต้ร่มพระบารมี |
๖๗ | ๓๑๖๘/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นายโกสินธุ์ พรหมเสนา | หมู่บ้านป่าไม้ |
๖๘ | ๓๑๖๙/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นายถิรวัฒน์ คำมุงคุณ | ห้วยตาเปอะ |
๖๙ | ๔๖๕๔/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ | นายประพจน์ ยืนยั่ง | ห้วยตาเปอะ |
ครูผู้สอนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๒ ณ ห้องประชุมดอกนกยูง โรงเรียนอนุบาลมุกดาหาร
ครูผู้สอนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ ณ ห้องประชุมคุรุมุกดา สพป.มุกดาหาร
3. เกียรติบัตรวิทยากรพี่เลี้ยง
พัฒนาโดย นายอดิศร ก้อนคำ แจ้งแก้ไขชื่อ - สกุล ที่ Line ID : kroobannok.com
เกียรติบัตร/วุฒิบัตร ย้อนหลังปีที่ผ่านมา รางวัลเด็กดีศรีมุกดาหาร (นักเรียน) ประจำปี 2561 | วุฒิบัตรการอบรมค่าย Active Learning ปี 2561