รายชื่อผู้ได้รับเกียรติบัตร/วุฒิบัตร
ลำดับที่ | เลขที่ | ชื่อรางวัล | ผู้ได้รับรางวัล | สังกัด |
๑ | ๑๘๑๕/๒๕๖๒ | บริหารจัดการโรงเรียนแม่เหล็กหรือขนาดเล็กดีเด่น | โรงเรียนบ้านภูล้อม | |
๒ | ๑๕๖๙/๒๕๖๒ | สถานศึกษาพัฒนาการเรียนการสอนตามปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ดีเด่น | โรงเรียนบ้านนายาง | |
๓ | ๑๕๖๘/๒๕๖๒ | สถานศึกษาพัฒนาการจัดการเรียนการสอนแบบ Active Learning ดีเด่น | โรงเรียนป่าไร่ป่าชาดวิทยา | |
๔ | ๑๕๖๖/๒๕๖๒ | สถานศึกษาจัดการศึกษาพิเศษเรียนร่วม ดีเด่น | โรงเรียนบ้านบาก ๒ | |
๕ | ๑๕๖๗/๒๕๖๒ | สถานศึกษาจัดกิจกรรมพัฒนาทักษะภาษาอังกฤษในชีวิตประจำวัน ดีเด่น | โรงเรียนบ้านบาก ๒ | |
๖ | ๑๕๖๕/๒๕๖๒ | สถานศึกษาจัดการศึกษาพิเศษเรียนร่วม ดีเด่น | โรงเรียนบ้านโนนสวาท | |
๗ | ๑๕๖๔/๒๕๖๒ | โรงเรียนแกนนำคุณธรรม ระดับเขตพื้นที่ | โรงเรียนบ้านนามน | |
๘ | ๑๕๖๒/๒๕๖๒ | โรงเรียนแกนนำคุณธรรม ระดับเขตพื้นที่ | โรงเรียนป่าไร่ป่าชาดวิทยา | |
๙ | ๑๕๖๓/๒๕๖๒ | โรงเรียนแกนนำคุณธรรม ระดับเขตพื้นที่ | โรงเรียนนาสะเม็งวิทยา | |
๑๐ | ๑๕๕๗/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับมัธยมศึกษา ดีเด่น | โรงเรียนบ้านบาก ๒ | |
๑๑ | ๑๕๕๕/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับมัธยมศึกษา ดีเด่น | โรงเรียนบ้านโนนสวาท | |
๑๒ | ๑๕๕๖/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับมัธยมศึกษา ดีเด่น | โรงเรียนป่าไร่ป่าชาดวิทยา | |
๑๓ | ๑๕๕๒/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านการอ่านออกเขียนได้ยกโรงเรียน | โรงเรียนบ้านห้วยทราย ๒ | |
๑๔ | ๑๕๔๑/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพการศึกษาโดยใช้กระบวนการ PLC ดีเด่น | โรงเรียนบ้านหนองเม็ก | |
๑๕ | ๑๕๓๘/๒๕๖๒ | พัฒนาผลสัมฤทธิ์ทางการชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | โรงเรียนบ้านโนนสวาท | |
๑๖ | ๑๕๓๗/๒๕๖๒ | พัฒนาผลสัมฤทธิ์ผู้เรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ บรรลุเป้าหมายเขตพื้นที่ | โรงเรียนบ้านนาทาม | |
๑๗ | ๑๕๓๕/๒๕๖๒ | บริหารจัดการเรียนการสอน โดยใช้ DLTV ดีเด่น | โรงเรียนบ้านนามน | |
๑๘ | ๑๕๓๖/๒๕๖๒ | จัดการเรียนการสอนตามนโยบาย "ลดเวลาเรียน เพิ่มเวลารู้" ดีเด่น | โรงเรียนบ้านโนนสวาท | |
๑๙ | ๑๗๙๖/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับประถมศึกษา ดีเด่น | โรงเรียนบ้านนาป่ง | |
๒๐ | ๑๘๐๔/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับประถมศึกษา ดีเด่น | โรงเรียนบ้านหนองบอน | |
๒๑ | ๓๒๐๙/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางสาวอรอนงค์ วงศ์อุด | บ้านนาทาม |
๒๒ | ๔๖๘๑/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ | นางสาวภานุมาศ โสภา | บ้านนาทาม |
๒๓ | ๔๕๒๖/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๑ | นางวิไลวรรณ บ่งอุทุม | บ้านนาป่ง |
๒๔ | ๓๒๑๐/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นายโชคชัย ทิศมา | บ้านนาปุ่ง |
๒๕ | ๓๒๑๑/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางสาวบุษกร นะมัสไธสง | บ้านนามน |
๒๖ | ๓๒๑๒/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางสาวนิษฐา อุณวงศ์ | บ้านนายาง |
๒๗ | ๔๖๘๐/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ | นายกิรพล ผ่านสำแดง | บ้านนายาง |
๒๘ | ๓๒๑๓/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางสาวสุดาทิพย์ แสนศรี | บ้านโนนสวาท |
๒๙ | ๔๖๘๒/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ | นายบันเทิง ซามงค์ | บ้านบาก 2 |
๓๐ | ๓๒๑๔/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางสุภาพร วงศ์อ่อน | บ้านบาก ๒ |
๓๑ | ๓๒๑๕/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางสาวกรรณิกา สุวรรณมงคล | บ้านภูล้อม |
๓๒ | ๔๖๐๕/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๒ | นายอลงกรณ์ มูลวิไลย์ | บ้านภูล้อม |
๓๓ | ๔๖๐๗/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๒ | นางสาวกรรณิกา สุวรรณมงคล | บ้านภูล้อม |
๓๔ | ๓๒๑๖/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นายไพรัช ศรีกัมพล | บ้านหนองบอน |
๓๕ | ๔๖๗๙/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ | นางสาวอาทิตติยา ตาลสมรส | บ้านหนองบอน |
๓๖ | ๓๒๑๗/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางสาวอินทิรา นครพันธ์ | บ้านหนองเม็ก |
๓๗ | ๔๕๒๗/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๑ | นางสาววิริยา จันทพันธ์ | บ้านหนองเม็ก |
๓๘ | ๔๖๐๖/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๒ | นางสาวศรีบังอร ผ่องแผ้ว | บ้านหนองเม็ก |
๓๙ | ๔๖๐๔/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๒ | นางสาวเสาวณีย์ บุทธิจักร์ | บ้านห้วยทราย 2 |
๔๐ | ๓๒๑๘/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางจีรวรรณ ศรีลาศักดิ์ | บ้านห้วยทราย ๒ |
๔๑ | ๓๒๑๙/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นายชมภู ศรีระวงศ์ | ป่าไร่ป่าชาดวิทยา |
๔๒ | ๓๒๒๐/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางพัชรี ศรีระวงศ์ | ป่าไร่ป่าชาดวิทยา |
๔๓ | ๑๕๕๘/๒๕๖๒ | พัฒนาด้านผลสัมฤทธิ์ผู้เรียน ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น (คะแนนพัฒนาสูง) | นางสาวภานุมาศ โสภา | โรงเรียนบ้านนาทาม |
๔๔ | ๑๕๔๘/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ดีเด่น | นายทรงปรากรณ์ โคตบุตร | โรงเรียนบ้านนาทาม |
๔๕ | ๑๕๔๒/๒๕๖๒ | บริหารจัดการพัฒนาระบบประกันคุณภาพภายใน ดีเด่น | นายจิตติพงษ์ มัธยม | โรงเรียนบ้านนาทาม |
๔๖ | ๑๕๕๐/๒๕๖๒ | พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น | นางสาวดรุณี เชื้อดี | โรงเรียนบ้านนาป่ง |
๔๗ | ๑๕๔๕/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ดีเด่น | นายจรูญ ดำจันทร์ | โรงเรียนบ้านนาป่ง |
๔๘ | ๑๕๕๙/๒๕๖๒ | พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายดำรง ขจรเกษ | โรงเรียนบ้านนามน |
๔๙ | ๑๕๔๗/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดีเด่น | นางกาญจนา ปัญญาวิบูลย์ | โรงเรียนบ้านนายาง |
๕๐ | ๑๕๖๑/๒๕๖๒ | พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางสาวพรสวรรค์ ซาเสน | โรงเรียนบ้านโนนสวาท |
๕๑ | ๑๕๕๔/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับประถมศึกษา ดีเด่น | นางนันสนุก สมไวย์ | โรงเรียนบ้านโนนสวาท |
๕๒ | ๑๕๕๓/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับประถมศึกษา ดีเด่น | นายอภิชาติ สมไวย์ | โรงเรียนบ้านโนนสวาท |
๕๓ | ๑๕๓๙/๒๕๖๒ | จัดกระบวนการนิเทศภายใน ดีเด่น | นายสุรชัย กุลวงศ์ | โรงเรียนบ้านบาก ๒ |
๕๔ | ๑๕๖๐/๒๕๖๒ | พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางสาวณัฐมน สมตน | โรงเรียนบ้านภูล้อม |
๕๕ | ๑๕๕๑/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียน ดีเด่น | นางสุราลัย บุราณเดช | โรงเรียนบ้านภูล้อม |
๕๖ | ๑๕๔๐/๒๕๖๒ | บริหารจัดการพัฒนากระบวนการอ่านออกเขียนได้ยกโรงเรียน | นางเยาวรัตน์ แก้วมะ | โรงเรียนบ้านภูล้อม |
๕๗ | ๑๕๔๖/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ดีเด่น | นายทรงยศ สาธุชาติ | โรงเรียนบ้านหนองเม็ก |
๕๘ | ๑๕๔๙/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการอ่านออกเขียนได้ ดีเด่น | นางสาวเสาวณีย์ บุทธิจักร์ | โรงเรียนบ้านห้วยทราย ๒ |
๕๙ | ๑๕๔๔/๒๕๖๒ | ผู้บริหารส่งเสริมสนับสนุนบุคลากรพัฒนาตนเองสู่มืออาชีพ ประสบผลสำเร็จ | นายไพโรจน์ ยืนยง | โรงเรียนป่าไร่ป่าชาดวิทยา |
๖๐ | ๑๕๔๓/๒๕๖๒ | ปรับเปลี่ยนกระบวนการเรียนรู้ Active Learning ดีเด่น | นางธัญวรัตน์ ซามงค์ | โรงเรียนป่าไร่ป่าชาดวิทยา |
ครูผู้สอนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๒ ณ ห้องประชุมดอกนกยูง โรงเรียนอนุบาลมุกดาหาร
ครูผู้สอนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ ณ ห้องประชุมคุรุมุกดา สพป.มุกดาหาร
3. เกียรติบัตรวิทยากรพี่เลี้ยง
พัฒนาโดย นายอดิศร ก้อนคำ แจ้งแก้ไขชื่อ - สกุล ที่ Line ID : kroobannok.com
เกียรติบัตร/วุฒิบัตร ย้อนหลังปีที่ผ่านมา รางวัลเด็กดีศรีมุกดาหาร (นักเรียน) ประจำปี 2561 | วุฒิบัตรการอบรมค่าย Active Learning ปี 2561